Vấn đề limit wifi mình đã nói ở topic này http://www.vn-zoom.com/f504/leak-win...l#post18737355 mình hôm chính thức xác nhận win 8.1 bị limit wifi với modem goldtel, mình cài win 8.1 ngày 30/8 thì chiều ngày hôm sau mình bắt wifi với một máy win 8 và với một máy win 8.1, máy win 8 thì bắt được máy 8.1 thì không bắt được mặc dù thợ test rất kỹ nhưng không được, và sau ngay khi thợ về mình đã cài lại 8.1 cũng bị như trên, đến ngày hôm qua mình xách ra nhà gần quán wifi thì bắt được wifi, mình liền về nhà test tiếc config modem đủ kiểu rồi bực mình nên reset toàn bộ thông số modem về ban đầu, đến chiều hôm nay mới đây mình lại kêu thợ đến sửa và test thậm chí thay modem thì 8.1 cũng không bắt được mặc dù các thiết bị khác như mytv, máy chạy win 8 đều bắt được, thợ cũng test đủ cách trên 8.1 đủ kiểu nhưng cũng bị limit, ,ình hỏi vấn đề về tại sao lại bắt được wifi ở nhà gần quán wifi thì họ bảo do họ dùng router máy nào cũng bắt được (mình chỉ nhớ mang máng lời thoại do mình rất mệt), mặc dù bị limit như vậy nhưng mình vẫn tin tưởng 8.1 nhưng ngay sau khi cài lại win 8 mình mới thấy bản thân thật sai lầm khi quá tin tưởng win 8.1 suốt mấy ngày qua, đến bây giờ khi đang hỏi vấn đề này thì máy mới cài lại từ 8.1 xuống win 8 đã bắt wifi bình thường, bạn nào có cách fix lỗi này thì giúp mình và mọi người bị lỗi tương tự nhé, thanks!

Chia sẻ bài viết bằng QR Code

Bài viết ngẫu nhiên trong diễn đàn:

• » Coolutils Total PDF Converter 2.1.267...
  • » ai chơi đánh bài magic ygopro điểm danh...
  • » [Mediafire] Tài liệu FREE học ACBN,...
  • » Bán - gác chân giò gà kfc cho...
  • » Máy hút sữa bơm bằng tay Medela Harmony...
  • » [Review game] Kết Giới - Tinh Hồn Tướng
  • » BÁN - EXCITER CẦN SÀN TRÁI 62 DÊN ZIN...
  • » Bàn phím không dây Imation WKB-752...
  • » [House Club] Alexx Divinoo - See Me Now...
  • » Bán bộ đẩy kéo Luxman M2000 + C1000,loa...

Bài viết ngẫu nhiên cùng Box:

• » L-Lingo - App C0llecti0n (21 Languages)
  • » Vue 2014.5/ (64bit) build 125008o7...
  • » Game Xbox tiếp theo trong Windows 8:...
  • » File media Mp3 tự động thay đổi tên.
  • » Windows 8 Sweet Dreams Ghost 64 Bit -...
  • » Honda EPC General Region (10.2013)
  • » The Cleaner 9.0.o.1131 DC 12.06.2014
  • » Scania Multi Multilingual (09.2013)
  • » Norman Rescue Disk v1.0
  • » Ghost Windows 7 Ultimate SP1 (x86-x64)...